Lịch thi đấu bóng đá hôm nay ngày 14/4: Liverpool vs Real Madrid

14/04/2021 02:27
Đêm nay và rạng sáng ngày mai trên các sân cỏ  thế giới tiếp tục sôi động với các cặp đấu rất đáng chú ý.

Theo lịch thi đấu bóng đá hôm nay, Liverpool trên sân nhà sẽ đón tiếp các cầu thủ Real Madrid trong khuôn khổ lượt về vòng tứ kết Cúp C1 Châu Âu 2020/21. Ở trận lượt đi 1 tuần trước đó trên sân của “Kền Kền trắng”, The Kop đã bại trận với tí số 1-3. Với kết quả đó, thầy trò HLV Jurgen Klopp sẽ gặp rất nhiều khó khăn để có thể bước tiếp vào bán kết, bởi lẽ đại diện La Liga hiện tại là một tập thể rất khó bị đánh bại.

Ở trận đấu còn lại, Man City sẽ có chuyến hành quân đến Đức để đối đầu với chủ nhà Dortmund. Hành trang mà đại diện Premier League mang theo là lợi thế nhỏ khi giành chiến thắng 2-1 ở trận lượt đi. Dù có chiến thắng, nhưng kết quả đó chưa đủ đảm bảo an toàn cho thầy trò HLV Guardiola trong trận đấu đêm nay và hộ cần phải cực kỳ cẩn trọng nếu không muốn bị bật bãi.

Lịch thi đấu hôm nay ngày 14/4

Cúp C1 Châu Âu     

15/04, 02h00  B.Dortmund vs Man City

15/04, 02h00  Liverpool vs Real Madrid

     

Copa Libertadores     

15/04, 05h15  Gremio/RS vs Independiente JT

15/04, 07h30  Atl. Nacional vs Libertad

     

Copa Sudamericana     

15/04, 05h15  CA Fenix vs CA Torque

     

Siêu Cúp Nam Mỹ     

15/04, 07h00  Palmeiras/SP vs Defensa YJ

     

C1 Concacaf     

15/04, 06h00  Toronto vs Club Leon

15/04, 08h00  Club America vs CD Olimpia

15/04, 08h00  Philadelphia Union vs Dep. Saprissa

   

VĐQG Séc     

14/04, 21h00  Vik.Plzen vs Zlin

14/04, 23h00  Jablonec vs Sparta Praha

  

Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ     

14/04, 17h30  Menemen Bld vs Samsunspor

14/04, 20h00  Adanaspor vs Akhisar Bld.

14/04, 23h00  Balikesirspor vs Istanbulspor AS

     

Cúp Thụy Sỹ     

14/04, 22h00  SC Kriens vs Servette

14/04, 23h00  Grasshoppers vs St. Gallen

   

Cúp Đan Mạch     

15/04, 00h00  Randers vs Aarhus AGF

15/04, 00h00  Sonderjyske vs Midtjylland

   

Cúp Brazil     

15/04, 06h00  America/MG vs Ferroviario/CE

15/04, 08h30  Abc/RN vs Botafogo/RJ

15/04, 08h30  Ame. Natal/RN vs Cruzeiro/MG

     

VĐQG Ecuador     

15/04, 00h15  Delfin SC vs Macara

15/04, 02h30  LDU Quito vs Manta FC

15/04, 05h00  Catolica Quito vs Emelec

     

VĐQG Mexico     

15/04, 09h00  Juarez vs Tigres UANL